^^ Blog Nguyễn Minh Quảng ^^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
^^ Blog Nguyễn Minh Quảng ^^

Chia sẻ cảm xúc cùng tôi: Nguyễn Minh Quảng

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Cách đánh sập 1 quán nétXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Upload ảnh miễn phí

Mon Nov 29, 2010 11:31 am
Admin
Admin
Admin
Level: 33 Kinh nghiệm: 248%
Sinh mệnh: 248/100
Pháp lực: 33/100
Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
248%/1000%

Tài năng:33%/100%

Cách đánh sập 1 quán nét Vide

Bài gửiTiêu đề: Cách đánh sập 1 quán nét
https://bumno1.forum-viet.com

Bạn ghét một tiệm net nào chứ? Vậy bạn muốn làm sao để tiệm net đó ngừng hoạt động, khách bỏ về, nhưng cách tốt nhất là ngắt đường dây của tiệm net đó, cho modem ngừng hoạt động?!!Điều này có thể rất vui, nhưng hậu quả không lường trước được. Tốt nhất là trước khi làm, hãy xem có ai xung quanh không, tất cả đều ok rùi hãy làm(làm xong phi tang liền, giả bộ la oai oái lên vì rớt mạng, coi chừng chủ quán bắt được là đầu lìa khỏi cổ đó nha)Đầu tiên, bạn gọi trình Run(Windown+R)>gõ cmd>trong cmd bạn tiếp tục gõ ipconfig rùi nhấn Enter.Sau khi nhấn, lập tức nó sẽ thông báo cho bạn thấy:IP adress: x.x.x.x*Sudnet Mask: 255.255.255.0Defualt Gateway: x.x.x.x*(*)cái này sẽ thay đổi với từng modem, ví dụ Modem của mình có thông số:IP adress: 192.168.1.2Sudnet Mask: 255.255.255.0Defualt Gateway: 192.168.1.1Sau đó, khi đã có tất cả bạn tiến hành copy cái "Defualt Gateway" vào IE, nhấn Enter. Lập tức nó sẽ bắt bạn đăng nhập ID và Pass, cái này là thông số mặc định mà nhà sản xuất đã lập trình sẵn cho modem. Bạn hãy thử với các ID và Pass sau:Admin - AdminAdmin - epicrouteradmin - adminadmin - conxantadmin - epicrouterNếu đã đang nhập vào được thì coi như đã thành công bước đầu, tiếp theo bạn đã có thể nghịch phá modem của quán rùi(tội nghiêp)Để ngắt mạng:Thường thì modem sẽ có một nút mang tên "Reset to Factory Defualt", nhấp vào là cả tiệm sẽ "sập" ngay lập tức(cái này hên thì thấy)Nếu không thấy, bạn hãy thử cố tìm nút "WAN", nhấp vào nó, sẽ hiện ra username và pass của tiệm net, bạn hãy loại bỏ, hoặc thay thế kí tự cuối của pass. Điều này sẽ khiến modem không hiểu được liên kết với máy chủ dẫn đến ngắt kết nối.Còn một cách nữa là phá pass và change đi, điều này sẽ phá hoại trầm trọng đến modem. Chủ quán sẽ mất khoảng 1 ngày để biết, và 1 tuần để xin lại pass mới từ nhà sản xuất... cách này hơi ác nên bạn tự mày mò nhá.Bước tiếp theo, đừng nên làm bước trên vội, sẵn sàng tư thế " tính tiền đi chủ quán ơi", rùi hãy nhấn Enter. Làm cực kì cẩn thận, chú ý mọi điều đang xảy ra xung quanh, nhớ phải cẩn thận, để chủ quán bắt được thì có 2 thử sẽ diễn ra:1. Bạn bị "đồ sát" dã man, khiến sống không bằng chết2. Đá thẳng cẳng bạn ra đường, cầm cây rượt theo(thằng nào nhanh chấn thì thoát:)))Bạn có thể xài chương trình này, chỉ cần cái IP mình chỉ kiếm ban đầu, sau đó nhập vào là tự động sau 30s sẽ ngắt kết nốt modem đến máy chủ. Cách này mình chưa thử, hơi nguy hiểm(thật ra cách nào cũng nguy hiểm). Link down: http://www.mediafire.com/?dq2nj2bvjihTải về cài đặt sẽ thấy:Target IP: nhập IP kiếm được vào đâySize: nhập vào tuỳ ý, hoặc giữ nguyên(chú ý số thôi nhá)Times: nhập khoảng 10.000(mò từ từ nhá)Sau 20 đến 30s là out, đủ để thời gian cho bạn tính tiền và vọt lẹ.Chúc bạn thành công, nhớ chuẩn bị bông băng nha, chơi vừa vừa thui. Gặp tiệm đầu gấu là chết.:Red_fox9::Red_fox9:Làm được nhớ tk mình nhá.:Red_fox17:Khuyến cáo ai muốn làm như vậy nên xài chương trình mà mình cho, làm theo cách kia cũng được nhưng tuỳ vào loại modem, hệ thống của nó sẽ phức tạp hơn, khó mà ngắt kết nối với sever, có khi đòi hỏi phải có thông số lúc đăng kí. Tốt nhất là nên sử dụng cách dùng chương trình, nhanh gọn lẹ, còn nếu không vẫn có lễ xài cách kia nhưng nếu khúc cuối mà không giống thì nhanh tay phi tan, rất dễ để lại dấu hiệu. Mình sẽ kiếm cách mới hay hơn.(P/s: Mình vừa kiếm được cách để có thể "kill" net trong vòng một tuần, nhưng mình chỉ mới thử với mạng của VNN, còn các mạng khác mình chưa thử. Nhưng trên lý thuyết, khi đã tìm thấy ID và pass của tiệm net đó, bạn không cần đổi mật khẩu mà cứ dùng Xpass để rà mật khẩu, sau đó vào trang chủ của mạng nơi tiệm net bạn đang chơi, đang nhập và đổi lại mật khẩu, điều này sẽ khiến cho quán net đó không tài nào mở được vì sai pass và phải xin lại pass mới, thông thường mất 1 tuần. Í quên, cách này nếu muốn triệt để 100% bạn hãy nhớ ngắt mạng trước nhá, nhưng mà "hận" lắm mới xài cách này, còn để vui thì tải chương trình và để nó làm phần kế tiếp)

Chữ Ký

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Cách đánh sập 1 quán nét

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang